Bộ chuyển đổi tín hiệu RS232/422/485 qua quang HO-LINK HL-CRS-232/422/485-TRS

Giá: Liên hệ
More Information
Bảo hành12 tháng
Xuất xứHO-LINK/ASIA

Tổng quan

Bộ chuyển đổi tín hiệu RS-232, RS-422, RS-485 qua quang HO-LINK hỗ trợ chuyển tín hiệu RS-232/422/485 từ 1 cổng kết nối duy nhất qua cáp quang đi xa.

  • P/N: HL-CRS-232/422/485-TRS
  • 1 cổng kết hợp RS-232/422/485
  • Phát hiện tín hiệu tự động
  • Cổng quang FC 1 sợi
  • Bước sóng 1310/1550nm
  • Khoảng cách kết nối: 20 km
  • Loại cáp: single mode

Bộ chuyển đổi tín hiệu RS-232/422/485 sang quang HO-LINK được Viễn thông Thiên Tân phân phối và bảo hành chính hãng tại thị trường Việt Nam

Bộ chuyển đổi tín hiệu RS232/422/485 qua quang Ho-Link (RS232/422/485 to Fiber Converter) là một thiết bị được sử dụng để chuyển đổi tín hiệu từ các giao diện RS232, RS422 hoặc RS485 thành tín hiệu quang để truyền thông qua cáp quang. Bộ chuyển đổi này giúp mở rộng khoảng cách truyền tải và bảo vệ tín hiệu khỏi nhiễu điện từ và nhiễu môi trường.

Bộ chuyển đổi RS485 qua cáp quang

Giao diện RS232/422/485: Bộ chuyển đổi sẽ có các cổng kết nối để kết nối với các thiết bị sử dụng giao diện RS232, RS422 hoặc RS485. Thông qua các cổng này, tín hiệu được chuyển đổi và truyền đi qua cáp quang.

HL-CRS-232/422/485-T/RS

Đặc trưng của bộ chuyển đổi tín hiệu RS-232, RS-422 và RS-485 HO-LINK:

  • Hỗ trợ cổng kết nối RS-232 / RS-422 / RS-485
  • Hỗ trợ đồng bộ hóa, truyền điểm - điểm, điểm - đa điểm
  • Phát hiện tín hiệu tự động
  • Ngăn chặn nhiễu điện và ăn mòn hóa học
  • Tốc độ truyền cổng nối tiếp lên đến 256 KBPS
  • Bảo vệ đột biến 1500W. bảo vệ tĩnh điện 15KV
  • Hỗ trợ cáp quang multi mode 2KM (cổng quang duplex), cáp quang single mode 20km (cổng quang simplex, duplex)
  • Khoảng cách truyền có thể mở rộng với cáp quang multi mode tối đa 2km, với cáp quang single mode tối đa lên tới 120km (tùy chỉnh theo đơn hàng)

Mô hình kết nối bộ chuyển đổi tín hiệu serial qua quang HO-LINK HL-CRS-232422485-TRS

- Kết nối tín hiệu RS485 qua quang

HL-CRS-232422485-TRS

- Kết nối tín hiệu RS422 qua quang

HL-CRS-232422485-TRS

- Kết nối tín hiệu RS232 qua quang

HL-CRS-232422485-TRS

- Mô hình ứng dụng của bộ chuyển đổi serial qua quang HO-LINK

HL-CRS-232422485-TRS

 

Thiên Tân Telecom – Giải pháp viễn thông chuyên nghiệp

Thông số kĩ thuật của bộ chuyển đổi tín hiệu RS-232/422/485 sang quang HO-LINK HL-CRS-232/422/485-TRS

Optical device indexes

Waveleghth

1310 - 1550nm

Bit rate

155Mbps

TX power

> -8dbM

RX sensitivity

> -24dbM

Fiber connector

FC

Data index

Standard

Meets EIA RS-232, RS-485, RS-422 standards

Physical interface

7-Pin industry terminal

Baud rate

50 bps to 256 kbps (support non -standard baud rate

Simultaneous use of port

2

RS232

3-wire system (RXD, TXD, GND), full duplex, point to point communication

Maximum communication distance is 15 meters

RS485

2-wire (A,B), half-duplex, point to mutiple point communication

RS422

4-wire, full duplex

The maximum transmission distance is 1219m, transmission rate is inversely  proportional to the transmission distance

RS485 circuit index

RS-485 pull up resistance/pull down resistance

1 kΩ, 150 kΩ

RS-485 terminal resistance

N/A, 120Ω 120kΩ

Power index

Input current

1A

input voltage

5A

Overload current protection

Support

Power supply connector

3-Pin industrial terminal

Power consumption

<1.5W

Mechanical index

Chassis

Aluminum alloy

Product net weight

0.25kg

Installation

Desktop

Working index

Working temperature

 - 200 to 700 C

Storage temperature

 - 400 to 85C

Working humidity

5 to 95% (non-condensing)

Working life

> 100000 hours

 

7-Pin industrial terminal printed description

T+ RS422 data transmit +
T- RS422 data transmit -
R+/D+ RS485A, RS422 receive +
R-/D- RS485B, RS422 receive -
RS232T RS232 transmit
RS232R RS232 receive
GND Ground wire